Ngày 17/03, Đoàn trường Cao đẳng Bắc Kạn tổ chức ngày Chủ nhật xanh lần thứ nhất năm 2024.
![](https://cdbk.edu.vn/wp-content/uploads/2024/04/423132311_301888756256418_6851326473195848512_n-1024x767.jpg)
![](https://cdbk.edu.vn/wp-content/uploads/2024/04/433432134_301888666256427_8816632425026320941_n-1024x767.jpg)
Theo đó, các đoàn viên, thanh niên của Trường đã tham gia trồng 1.000 cây xanh tại hộ gia đình ông Trần Xuân Hởi – tổ 12, phường Phùng Chí Kiên, thành phố Bắc Kạn. Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực, thể hiện tinh thần xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ trường Cao đẳng Bắc Kạn; đồng thời, nhằm nâng cao nhận thức cho đoàn viên, thanh niên, thiếu nhi tích cực, tự giác tham gia các hoạt động bảo vệ, giữ gìn môi trường.