Hưởng ứng ngày cao điểm “Chiến sỹ tình nguyện vì văn minh đô thị” năm 2022 do Trung ương Đoàn phát động, sáng ngày 03/7, đoàn viên thanh niên trong BCH đoàn trường Cao đẳng Bắc Kạn đã đồng loạt ra quân.
![](https://cdbk.edu.vn/wp-content/uploads/2022/07/z3539376474039_82caceb4ff316ae6d78920410ec10f78-1-1024x768.jpg)
Các Đoàn viên thanh niên đã triển khai những hoạt động thiết thực như: tiến hành phát dọn cỏ, vệ sinh môi trường, thu gom rác thải tại cơ sở 2…; chăm sóc, cắt tỉa, bón phân cây xanh tại cơ sở 1 để tạo bóng mát, khuôn viên sạch đẹp, thân thiện. Qua đó giúp nâng cao nhận thức cho cán bộ, nhà giáo, học sinh, sinh viên về vai trò, ý nghĩa của việc bảo vệ môi trường xanh, sạch, đẹp; trồng cây, tạo môi trường sinh thái, góp phần giảm nhẹ thiên tai./.
Mạnh Huy
Dưới đây là một số hình ảnh hưởng ứng ngày cao điểm:
![](https://cdbk.edu.vn/wp-content/uploads/2022/07/z3539376174758_1a68a9d1773b757ce1f7310f8391843d-1024x768.jpg)
![](https://cdbk.edu.vn/wp-content/uploads/2022/07/z3539376961932_73f2bb192156b057cd079d529e78a8fa-1024x768.jpg)
![](https://cdbk.edu.vn/wp-content/uploads/2022/07/z3539378511452_9cf35a181cbe2732db7adc478504dd1f-1024x768.jpg)
![](https://cdbk.edu.vn/wp-content/uploads/2022/07/z3539378230102_c7fc3c12ee3442626f6c9c2b9167e92e-1024x768.jpg)
TIN LIÊN QUAN Đoàn viên thanh niên tham gia vệ sinh môi trường Nuôi cấy mô 2 dòng cây Trầu bà Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh trường Cao đẳng Bắc Kạn thành công tốt đẹp |